Kwatanta fa'idodi da rashin amfanin hanyoyin tuƙi guda 5 ga injinan stepper

Ci gaban fasahar tuƙin mota ta stepper, kowace sabuwar fasaha za ta kawo sauyi da dama a kasuwa tare da fasahar zamani don jagorantar kasuwa.

1. Tukin wutar lantarki mai ɗorewa

Tuki mai ƙarfin lantarki ɗaya yana nufin tsarin aikin naɗa motar, ƙarfin lantarki ɗaya ne kawai a kan wutar lantarki mai lanƙwasa, naɗawa da yawa suna samar da ƙarfin lantarki a madadin haka. Hanyar tsohuwar hanyar tuƙi ce, yanzu ba a amfani da ita.

Abũbuwan amfãni: da'irar tana da sauƙi, ƙananan sassa kaɗan, sarrafawa kuma mai sauƙi ne, fahimtar abu ne mai sauƙi.

Rashin amfani: dole ne ya samar da babban transistor na wutar lantarki don canza sarrafawa, saurin gudu na motar stepper yana da ƙarancin inganci, girgizar motar tana da girma sosai, zafi. Tunda ba a amfani da ita yanzu, ba a bayyana ta sosai ba.

2. Babban da ƙarancin ƙarfin lantarki

Sakamakon ci gaba da tuƙin ƙarfin lantarki akwai gazawa da yawa, ci gaba da haɓaka fasaha, haɓaka sabuwar tuƙin ƙarfin lantarki mai girma da ƙasa don inganta wasu daga cikin gazawar tuƙin ƙarfin lantarki mai ɗorewa, ƙa'idar tuƙin ƙarfin lantarki mai girma da ƙasa, a cikin motsi na motar zuwa dukkan matakin lokacin amfani da iko mai ƙarfi, a cikin motsi na rabin mataki lokacin amfani da iko mai ƙarancin ƙarfin lantarki, tsayawa shine amfani da matsin lamba mai ƙarfi don sarrafawa.

Fa'idodi: ikon sarrafa ƙarfin lantarki mai girma da ƙasa yana inganta girgiza da hayaniya zuwa wani mataki, kuma an gabatar da manufar motar stepper mai sarrafa sassan a karon farko, kuma an gabatar da yanayin aiki na rage wutar lantarki da rabi lokacin tsayawa.

Rashin amfani: da'irar tana da rikitarwa dangane da tuƙin ƙarfin lantarki mai ɗorewa, halayen mitar da ake buƙata na transistor, injin har yanzu yana da babban girgiza a ƙananan gudu, zafi har yanzu yana da girma, kuma yanzu ba a amfani da wannan yanayin tuƙi.

3. Motar chopper mai saurin motsawa da kai

Mai kunna wutar lantarki mai saurin motsawa yana aiki ta hanyar ƙirar kayan aiki lokacin da wutar lantarki ta kai wani ƙima da aka saita lokacin da wutar lantarki ta cikin kayan aikin za a rufe ta, sannan a juya ta zuwa wani mai kunna wutar lantarki mai ƙarfi, wani mai kunna wutar lantarki mai ƙarfi zuwa wani madaidaicin wutar lantarki, sannan ta cikin kayan aikin za a rufe ta, da sauransu, don ci gaba da aikin motar stepper.

Ribobi: hayaniya ta ragu sosai, saurin ya ƙaru zuwa wani mataki, aikin ya fi na farko nau'ikan ci gaba guda biyu.

Rashin amfani: buƙatun ƙirar da'irar suna da girma sosai, buƙatun hana tsangwama na da'irar suna da yawa, suna da sauƙin haifar da mita mai yawa, abubuwan da aka ƙone na tuƙi, buƙatun aikin abubuwan haɗin suna da yawa.

4. Kwatanta injin chopper na yanzu (a halin yanzu shine babban fasahar da ake amfani da ita a kasuwa)

Kwatanta na'urar chopper drive na yanzu shine ƙimar halin yanzu mai jujjuyawar motar stepper zuwa wani rabo na ƙarfin lantarki, kuma ƙimar fitarwa ta D / A mai canzawa don kwatantawa, sakamakon kwatantawa yana haifar da sarrafa maɓallin bututun wutar lantarki, don cimma manufar sarrafa yanayin yanayin juyawa.

Fa'idodi: don haka ikon sarrafa motsi yana kwaikwayon halayen sine wave, yana inganta aikin sosai, saurin motsi da hayaniya ba su da yawa, zaku iya amfani da ƙaramin yanki mai girma, shine hanyar sarrafawa ta yanzu.

Rashin amfani: da'irar ta fi rikitarwa, tsangwama a cikin da'irar tana da wahalar sarrafawa da daidaita buƙatun ka'idoji, mai sauƙin haifar da jitter, a cikin ikon ƙirƙirar kololuwar sinusoidal da kwari, wanda zai iya haifar da tsangwama mai yawa, wanda hakan ke haifar da dumama abubuwan tuƙi ko kuma saboda tsufa na mitar ya yi yawa, wanda shine babban dalilin da yasa direbobi da yawa suke da sauƙin amfani fiye da shekara 1 na manyan dalilan hasken kariya ja.

5. Tuki mai nutsewa

Wannan sabuwar fasahar sarrafa motsi ce, fasahar tana cikin kwatancen fasahar tuƙin chopper a halin yanzu, a ƙarƙashin manufar shawo kan gazawa da ƙirƙira sabuwar hanyar tuƙi. Fasahar ta ta asali tana cikin kwatancen tuƙin chopper a halin yanzu a ƙarƙashin manufar ƙara zafi da fasahar kariyar rage yawan mita.

Abũbuwan amfãni: duka fa'idodin tuƙin chopper na yanzu, zafi ƙanana ne, tsawon rai na sabis.

Rashin amfani: sabuwar fasaha, farashin yana da tsada sosai, kowanne buƙatar daidaita motar da direba yana da tsauri.


Lokacin Saƙo: Agusta-28-2024

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana.

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana.