Yadda za a tsawaita rayuwar sabis na injunan stepper na layi -- yana ɗaukar ku zurfi cikin sassa na asali da ayyukan zaɓin motar.

Takaitaccen bayanin abin da amikakke stepper motor is

Motar stepper mai linzami na'ura ce da ke ba da iko da motsi ta hanyar motsi na layi. Motar stepper mai linzamin kwamfuta yana amfani da injin stepper azaman tushen wutar lantarki. Maimakon sanda, akwai madaidaicin goro mai zare a cikin motar. Ana maye gurbin shinge ta hanyar dunƙule, kuma lokacin da motar ta juya, ana samun motsin layi kai tsaye ta hanyar goro da dunƙule. Ta wannan hanyar motsin jujjuyawar yana jujjuya zuwa motsi na layi a cikin motar. Ƙananan girmansa, babban ƙuduri da babban daidaito ya sa ya dace don aikace-aikacen sakawa daidai.

Abubuwan asali

Motar takawa

 

Tushen wutar lantarki namikakke stepper motorMotar stepper ce ta al'ada. Rarraba na digiri na 1.8 da kusurwar mataki na 0.9 a kowane mataki ana iya samun su dangane da nau'in motar. Za a iya sanya motar ta yi aiki da kyau ta hanyar ƙara sashin tuƙi don amfani daga baya.

♣ Kuskure

Gubar - nisan axial wanda kowane batu akan zaren yana motsawa tare da helix guda ɗaya na tsawon mako guda na juyawa, muna kuma bayyana shi azaman nisa na tafiya na goro don juyin juya hali na motar.

Pitch - nisan axial tsakanin zaren biyu maƙwabta. Zaren dunƙule, ya danganta da kusurwar karkata (gubar zaren), yana jujjuya ƙaramin ƙarfin juyi zuwa babban ƙarfin lodi. Ƙaramin gubar yana ba da ƙarin ƙarfi da ƙuduri. Babban gubar na iya samar da ƙarami mai ƙarfi tare da saurin mizani daidai gwargwado.

Yadda ake tsawaita rayuwar sabis1

Hoton yana nuna nau'ikan zaren daban-daban, ƙaramin gubar yana da babban tuƙi amma jinkirin gudu; babban gubar yana da babban gudu da ƙarancin turawa.

♣ Kwaya

Na goro na tuƙi dunƙule ne wani musamman mahimmin bangare na mikakke mota, daga watsa za a iya raba talakawa kwayoyi da rata kawar kwayoyi, da kayan za a iya raba injiniya filastik da karfe (tagulla) iri biyu kayan.

 Yadda ake tsawaita rayuwar sabis2

Kwaya na yau da kullun - cikakkiyar la'akari don haɓaka ingancin tuƙi na injin ɗin stepper na dunƙule, don haka za a sami wani tazara tsakanin goro na yau da kullun da dunƙule, rata ta kasance cikin kewayon al'ada (ana iya daidaita buƙatu na musamman a cikin kewayon inganci).

Kwayar kawar da rata - rata kawar da goro babban fasali: axial 0 rata tsakanin dunƙule da goro. Idan babu buƙatun sharewa, zaku iya zaɓar don kawar da kwaya ta tazara. Kamar yadda tazarar da ke tsakanin goro da dunƙule tare da matsewa ta musamman, juriyar motsin goro ya zama babba. Don haka ya kamata mu zaɓi fiye da sau biyu karfin juzu'i na motar goro na yau da kullun yayin ƙididdige ƙarfin juzu'i da zaɓin takamaiman motar.

Injiniya filastik kwayoyi - a halin yanzu shine mafi yawan amfani da kayan aikin mu na goro, tare da juriya mara ƙarfi, ƙaramar amo, ingantaccen watsawa, sau da yawa yana goyan bayan shigarwa na wasu ƙananan ƙara, nauyi mai nauyi, ingantaccen watsawa na injin dunƙule (an shawarta don dacewa da motar: 20.28.35.42)

Metal kwayoyi (tagulla) - tagulla kwayoyi suna yafi halin da kyau rigidity, iya jure mafi girma fiye da injiniya filastik kwayoyi sau da yawa fiye da kaya. Sau da yawa ana dacewa da wasu manyan kaya, manyan buƙatun buƙatun injin dunƙule (an shawarta don dacewa da injin 42 ko fiye)

 Yadda ake tsawaita rayuwar sabis3

Tsawaita Rayuwar Mota

Vic-tech stepper Motors na iya samar da sa'o'i 10,000 na ci gaba da aiki mai santsi, kuma saboda matakan motsa jiki ba su da goga, rayuwar sabis ɗin su yawanci ya fi tsayi fiye da sauran sassa na inji a cikin tsarin kayan aiki (ƙananan yiwuwar rushewa a cikin kayan aiki shine stepper motor). Amma wasu na kasa stepper Motors don rage halin kaka, bayan wani lokaci zai bayyana demagnetization (tushe zama karami, sakawa rashin kuskure, da dai sauransu).

♣ Yadda za a tsawaita rayuwar motar yadda ya kamata

Don ƙarin haɓaka rayuwar sabis na motar, muna buƙatar la'akari da mahimman sigogi masu zuwa lokacin da muke tsara ƙayyadaddun injin.

Safety factor - Yawancin gwaje-gwaje da ra'ayoyin abokin ciniki sun nuna cewa rayuwar motar tana ƙaruwa yayin da nauyin ya ragu. Don haka, yakamata a ƙara girman yanayin aminci zuwa sau da yawa gwargwadon yuwuwa yayin bin wasu bayanai.

Yanayin aiki - Abubuwan muhalli kamar zafi mai yawa, zobe masu lalata, datti da yawa, tarkace da zafi mai zafi na iya shafar rayuwar motar.

Shigar da injina - lodi na gefe da kuma nauyin da ba daidai ba zai shafi rayuwar mota

 Yadda ake tsawaita rayuwar sabis4

♣ Takaitawa

Mataki na farko don haɓaka rayuwa shine zaɓin mota tare da mafi girman yanayin aminci, mataki na biyu shine shigar da injin don gujewa ko rage girman lodi na gefe, nauyin da bai dace ba da ɗimbin girgiza don tabbatar da kyakkyawan aikin injina na kayan aiki. Mataki na uku shine tabbatar da cewa yanayin aiki na motar zai iya watsar da zafi da kyau da iska mai kyau a kusa da motar.

Idan ana bin waɗannan ƙa'idodi masu sauƙi amma masu inganci, injinan stepper na madaidaiciya zai tabbatar da miliyoyin lokutan abin dogaro.

Idan kuna son sadarwa da ba da haɗin kai tare da mu, da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu.

Muna hulɗa tare da abokan cinikinmu, muna sauraron bukatunsu kuma muna aiki da buƙatun su. Mun yi imanin cewa haɗin gwiwar nasara-nasara ya dogara ne akan ingancin samfur da sabis na abokin ciniki.

Changzhou Vic-tech Motor Technology Co., Ltd. ƙwararren bincike ne da ƙungiyar samarwa da ke mai da hankali kan bincike da haɓaka motoci, gabaɗayan mafita don aikace-aikacen motoci, da sarrafawa da samar da samfuran motoci. Ltd. ya ƙware wajen kera ƙananan injina da na'urorin haɗi tun 2011. Babban samfuranmu: ƙaramin injin stepper, injin gear, injunan injin, masu tuƙin ruwa da direbobi da masu sarrafawa.

 Yadda ake tsawaita rayuwar sabis5

Ƙungiyarmu tana da fiye da shekaru 20 na gwaninta a cikin ƙira, haɓakawa da kera micro-motoci, kuma suna iya haɓaka samfura da taimakawa abokan ciniki ƙira bisa ga buƙatu na musamman! A halin yanzu, mu yafi sayar wa abokan ciniki a cikin daruruwan ƙasashe a Asiya, Arewacin Amirka da Turai, kamar Amurka, UK, Korea, Jamus, Canada, Spain, da dai sauransu Our "mutunci da kuma AMINCI, quality-daidaitacce" falsafar kasuwanci, "abokin ciniki farko" darajar ka'idoji bayar da shawarar yi-daidaitacce bidi'a, haɗin gwiwa, m ruhu na sha'anin, don kafa wani "gina matuƙar darajar abokan ciniki."


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.