Ka'idar aiki na motar N20 DC, tsari da yanayin musamman

Motar N20 DCzane (Motar N20 DC tana da diamita na 12mm, kauri na 10mm da tsawon 15mm, tsawon da ya fi tsayi shine N30 kuma gajeriyar tsawon shine N10)

捕获
https://www.vic-motor.com/dc-geared-motor/

Motar N20 DCsigogi.

Aiki:

1. Nau'in mota: goga DC motor

2. Wutar Lantarki: 3V-12VDC

3. Saurin juyawa (rashin aiki): 3000rpm-20000rpm

4. Karfin juyi: 1g.cm-2g.cm

5. Diamita na shaft: 1.0mm

6. Umarni: CW/ CCW

7. Ƙarfin shaft na fitarwa: ɗaukar mai

8. Abubuwan da za a iya keɓancewa: tsawon shaft (za a iya sanya shaft ɗin da lambar sirri), ƙarfin lantarki, gudu, hanyar fitar da waya, da mahaɗi, da sauransu.

Kayayyakin gyaran mota na N20 DC na musamman (Transformers)

Motar N20 DC + akwatin gear + shaft na tsutsa + mai ɓoye ƙasa + FPC na musamman + zoben roba akan shaft

图片2
图片3
图片4

N20 DC aikin motar (nau'in gudun 12V 16000 ba tare da kaya ba).

图片5

Halaye da hanyoyin gwajiMotar DC.

1. a ƙarfin lantarki mai ƙima, saurin da ya fi sauri, mafi ƙarancin wutar lantarki, yayin da nauyin ke ƙaruwa, saurin yana raguwa da raguwa, wutar tana ƙaruwa da girma, har sai motar ta toshe, saurin motar ya zama 0, wutar tana da matsakaicin ƙarfi

2. idan ƙarfin lantarki ya yi yawa, to saurin injin zai yi sauri.

 

Ka'idojin duba jigilar kaya na gabaɗaya.

Gwajin saurin babu kaya: misali, ƙarfin da aka ƙima 12V, gudun babu kaya 16000RPM.

Tsarin gwajin rashin kaya ya kamata ya kasance tsakanin 14400 ~ 17600 RPM (kuskuren 10%), in ba haka ba ba shi da kyau

Misali: wutar lantarki mara nauyi yakamata ta kasance cikin 30mA, in ba haka ba ba ta da kyau

Ƙara nauyin da aka ƙayyade, gudun ya kamata ya wuce saurin da aka ƙayyade.

Misali: Motar N20 DC mai akwatin gear mai girman 298:1, nauyin kaya 500g*cm, RPM yakamata ya wuce 11500RPM. In ba haka ba, ba shi da kyau.

 

 

Ainihin bayanan gwaji na injin N20 DC.

Ranar gwaji: 13 ga Nuwamba, 2022

Mai Gwaji: Tony, injiniyan Vikotec

Wurin gwaji: Cibiyar bita ta Vikotec

Samfura: Motar N20 DC + akwatin gearbox

Gwajin ƙarfin lantarki: 12V

Gudun motar da aka yiwa alama ba tare da kaya ba: 16000RPM

 

Rukuni: Rukuni na biyu a watan Yuli

Rabon raguwa: 298:1

Juriya: 47.8Ω

Saurin da ba ya ɗaukar kaya ba tare da akwatin gearbox ba: 16508RPM

Babu nauyin wuta: 15mA

Lambar Serial Babu caji na yanzu (mA) Babu saurin kaya(RPM) 500g*cmLoad current (mA) Gudun kaya na 500g*cm(RPM) Hana wutar lantarki(RPM)

1

16

16390

59

12800

215

2

18

16200

67

12400

234

3

18

16200

67

12380

220

4

20

16080

62

12400

228

5

17

16400

68

12420

231

Matsakaicin ƙima

18

16254

65

12480

226

Rukuni: Rukuni na biyu a watan Yuli

Rabon rage gudu: 420:1

Juriya: 47.8Ω

Saurin caji ba tare da akwatin gearbox ba: 16500RPM

Babu nauyin wuta: 15mA

Lambar Serial Babu caji na yanzu (mA) Babu saurin kaya(RPM) 500g*cmLoad current (mA) Gudun kaya na 500g*cm(RPM) Hana wutar lantarki(RPM)

1

15

16680

49

13960

231

2

25

15930

60

13200

235

3

19

16080

57

13150

230

4

21

15800

53

13300

233

5

20

16000

55

13400

238

Matsakaicin ƙima

20

16098

55

13402

233

 

Rukuni: Rukuni na uku a watan Satumba

Rabon rage gudu: 298:1

Juriya: 47.6Ω

Saurin da ba ya ɗaukar kaya ba tare da akwatin gearbox ba: 15850RPM

Babu nauyin wuta: 13mA

Lambar Serial Babu caji na yanzu (mA) Babu saurin kaya(RPM) 500g*cmLoad current (mA) Gudun kaya na 500g*cm(RPM) Hana wutar lantarki(RPM)

1

16

15720

64

12350

219

2

18

15390

63

12250

200

3

18

15330

63

11900

219

4

20

15230

62

12100

216

5

18

15375

61

12250

228

Matsakaicin ƙima

18

15409

63

12170

216

Rukuni: Rukuni na uku a watan Satumba

Rabon raguwa: 420:1

Juriya: 47.6Ω

Saurin da ba ya ɗaukar kaya ba tare da akwatin gearbox ba: 15680RPM

Babu nauyin wuta: 17mA

Lambar Serial Babu caji na yanzu (mA) Babu saurin kaya(RPM) 500g*cmLoad current (mA) Gudun kaya na 500g*cm(RPM) Hana wutar lantarki(RPM)

1

18

15615

54

12980

216

2

18

15418

49

13100

210

3

18

15300

50

12990

219

4

17

15270

50

13000

222

5

16

15620

50

13160

217

Matsakaicin ƙima

17

15445

51

13046

217

 

图片6

Ka'idar aiki na injin N20 DC.

Mai kunna wutar lantarki a cikin filin maganadisu yana ƙarƙashin wani ƙarfi a wani takamaiman alkibla.

Dokar hannun hagu ta Fleming.

Alkiblar filin maganadisu ita ce yatsan manuniya, alkiblar wutar lantarki ita ce yatsan tsakiya, kuma alkiblar ƙarfin ita ce alkiblar babban yatsa.

Tsarin ciki na injin N20 DC.

图片7

Binciken alkiblar da aka sanya wa rotor (coil) a cikin injin DC1.

Idan aka bi alkiblar ƙarfin lantarki, na'urar za ta motsa a hannun agogo, alkiblar ƙarfin lantarki da aka yi amfani da shi a wayar da ke hagu (tana fuskantar sama) da kuma alkiblar ƙarfin lantarki da aka yi amfani da shi a wannan wayar a dama (tana fuskantar ƙasa).

图片8

Binciken alkiblar da aka yi wa rotor (coil) a cikin injin2.

Idan na'urar ta daidaita da filin maganadisu, injin ba ya karɓar ƙarfin filin maganadisu. Duk da haka, saboda rashin ƙarfin aiki, na'urar za ta ci gaba da motsi kaɗan. A wannan lokacin, na'urar sadarwa da goge ba sa hulɗa. Lokacin da na'urar sadarwa ta ci gaba da juyawa a hannun agogo, na'urar sadarwa da goge suna hulɗa.Wannan zai sa alkiblar wutar lantarki ta canza.

图片9

Binciken alkiblar da aka yi wa rotor (coil) a cikin motar 3.

Saboda na'urar commutator da buroshi, wutar lantarki tana canza alkibla sau ɗaya a kowane rabin juyawar motar. Ta wannan hanyar, injin zai ci gaba da juyawa a hannun agogo. Saboda na'urar commutator da buroshi suna da mahimmanci don ci gaba da motsi na motar, ana kiran motar N20 DC: "Motar gogewa"

Alkiblar ƙarfin lantarki da aka yi amfani da shi ga wayar da ke hagu (yana fuskantar sama) da kuma wayar da ke dama

Alkiblar ƙarfin lantarki (yana fuskantar ƙasa)

图片10

Amfanin injin N20 DC.

1. Mai rahusa

2. saurin juyawa mai sauri

3. Wayoyi masu sauƙi, fil biyu, ɗaya da aka haɗa da matakin da ke da kyau, ɗaya da aka haɗa da matakin da ba shi da kyau, toshewa da kunnawa

4. Ingancin motar ya fi na stepper inganci


Lokacin Saƙo: Nuwamba-16-2022

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana.

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana.