1Menene halayen bipolar da unipolar na mota?
Motocin Bipolar:
Motocin mu na bipolar gabaɗaya suna da matakai biyu ne kawai, Fase A da Fase B, kuma kowane lokaci yana da wayoyi masu fita guda biyu, waɗanda ke da iska daban. Babu alaka tsakanin matakan biyu. Motocin Bipolar suna da wayoyi 4 masu fita.
Motocin Unipolar:
Motocin mu unipolar gabaɗaya suna da matakai huɗu. Dangane da matakai biyu na injunan bipolar, ana ƙara layukan gama gari guda biyu.
Idan an haɗa wayoyi na gama gari tare, wayoyi masu fita sune wayoyi 5.
Idan ba a haɗa wayoyi na gama gari tare ba, wayoyi masu fita su ne wayoyi 6.
Motar unipolar tana da layukan fita 5 ko 6.
2,Menene matsakaicin mitar aiki/mafi girman mitar cirewa?
Matsakaicin mitar gudu/Mafi girman mitar cirewa
Matsakaicin mitar gudu, wanda kuma aka sani da matsakaicin mitar kisa/madaidaicin mitar cirewa, shine matsakaicin mitar da injin zai iya ci gaba da juyawa ƙarƙashin wani takamaiman nau'in tuƙi, ƙarfin lantarki da ƙimar halin yanzu, ba tare da ƙara kaya ba.
Saboda rashin aiki na na'ura mai juyi, motar da ke jujjuya tana buƙatar ƙarancin juzu'i don jujjuyawa idan aka kwatanta da motar da ke tsaye, don haka matsakaicin mitar gudu zai fi matsakaicin mitar farawa da kai.
3,Menene karfin juzu'i da jujjuyawa na injin stepper?
Juyin juzu'i
Juyin fitar da wutar lantarki shine matsakaicin juzu'in da za'a iya isar da shi ba tare da rasa matakai ba. Yana kaiwa gareta
matsakaicin a mafi ƙanƙancin mitar ko sauri, kuma yana raguwa yayin da mitar ke ƙaruwa. Idan kaya a kan
motsin motsi yayin jujjuyawa yana ƙaruwa sama da jujjuyawar cirewa, injin ɗin zai faɗi daga mataki
kuma ingantaccen aiki ba zai yiwu ba.
Juyin juzu'i
Jug-in juzu'i shine matsakaicin juzu'in da mota zata iya fara juyawa a mitar da aka bayar daga
matsayi na tsaye. Matsakaicin ba zai iya fara juyawa tare da jujjuyawar lodin da ya wuce juzu'in ja-in ba.
Ƙunƙarar ja-a-ciki ya fi ƙanƙanta fiye da jujjuyawar da aka cire, saboda rashin aiki na rotor na mota.
4,Menene karfin jujjuyawar injin stepper?
Babban Torque shine Torque a yanzu a cikin jihar da ba a bayyana ba saboda ma'amala ta dindindin
maganadisu da stator hakora. Ana iya jin tashin hankali ko cogging ta hanyar jujjuya motar ta
Hannu. Gabaɗaya, injin stepper zai rasa aiki tare lokacin da karfin juyi ya wuce saboda
wuce gona da iri. Ana yawan zaɓin motoci da ƙididdigewa ta amfani da ƙimar juzu'i sama da na
buƙatun don aikace-aikacen don hana asarar ƙidaya ko rumbun motoci.
5Menene hanyoyin tuƙi na injunan stepper?
Wave / mataki-kan tuki yana aiki tare da lokaci ɗaya kawai
kunna a lokaci guda, wanda aka nuna a cikin kwatancin gefen dama. Lokacin da tuƙi yana ƙarfafa sandar sandar A (sankin kudu) wanda aka nuna a kore, yana jan sandar arewa na rotor. Sa'an nan lokacin da direban ya kunna B kuma ya kashe A, rotor yana juya 90 ° kuma wannan yana ci gaba yayin da motar ke ƙarfafa kowane sanda a lokaci ɗaya.
2-2 Tuki yana da sunansa saboda matakai biyu suna kunne lokaci guda. Idan tuƙi yana ƙarfafa duka biyun A da B a matsayin sandunan kudu (wanda aka nuna a kore), to, igiyar arewa ta rotor tana jan hankalin duka biyu daidai kuma ya daidaita a tsakiyar su biyun. Yayin da jeri mai kuzari ke ci gaba da tafiya kamar haka, rotor yana ci gaba da daidaitawa tsakanin sanduna biyu. Tuki 2-2 ba shi da mafi kyawun ƙuduri fiye da lokaci ɗaya akan, amma yana haifar da ƙarin juzu'i. Wannan ita ce hanyar tuƙi da muke yawan amfani da ita a cikin gwaje-gwajenmu, wanda kuma aka sani da "cikakken tuƙi".
Tuki 1-2 ana suna bayan direban ya canza tsakanin 1-phase da 2-phases of excitation. Direban yana ba da kuzarin sandar sandar A, sannan ya ba da kuzarin duka sandar A da B, sannan ya ba da ƙarfin sandar sandar B, sannan ya ƙarfafa duka sandar A da B, da sauransu. (An nuna a ɓangaren kore a gefen dama) 1-2 lokacin tuƙi yana ba da ƙudurin motsi mafi kyau. Lokacin da matakai 2 suka sami kuzari, motar tana da ƙarin juzu'i. Ga tunatarwa: Torque ripple yana da damuwa, saboda yana iya haifar da resonance da girgiza. Idan aka kwatanta da tuƙi mai cikakken mataki / 2-2-tuki, matakin kusurwa na 1-2-lokaci drive ba shi da rabi kawai, kuma yana ɗaukar matakai sau biyu don jujjuya juyi ɗaya, don haka tuki na 1-2 kuma ana kiransa "tuki rabin mataki" 1-2 tafiyar lokaci kuma ana iya la'akari da shi azaman mafi mahimmancin tsarin yanki.
6,Yadda za a zabi injin stepper mai dacewa?
Don mafi kyawun zaɓi, waɗanda
Dole ne a mutunta ƙa'idodin ƙa'idodi na asali:
Aiki na farko shine zabar motar da ta dace don aikace-aikacen.
1. Zaɓi motar bisa mafi girman jujjuyawar juzu'i / saurin gudu da aikace-aikacen ke buƙata (zaɓi dangane da mafi munin yanayi)
2. Yi amfani da aƙalla 30% ƙira gefen ƙira daga bugun jujjuyawar da aka buga vs. saurin lanƙwasa (lawan cirewa).
3. Tabbatar cewa aikace-aikacen ba za a dakatar da abubuwan da suka faru na waje ba.
Lokacin aikawa: Satumba-09-2025