Tare da lafiyar jama'a da amincin babban fifiko a rayuwarmu ta yau da kullun, makullin ƙofa ta atomatik suna ƙara shahara, kuma waɗannan makullai suna buƙatar samun ingantaccen sarrafa motsi. Ƙananan daidaitostepper Motorssune mafita mafi dacewa don wannan ƙaƙƙarfan ƙira mai ƙima. Na atomatikmakullin kofasun kasance na ɗan lokaci, da farko farawa a wuraren kasuwanci na otal da ofisoshi. Tare da karuwar yawan masu amfani da wayoyin hannu da yaduwar fasahar gida mai kaifin baki, wurin zama na atomatikaikace-aikacen kulle kofasun kuma samu karbuwa. Akwai bambance-bambancen fasaha tsakanin masu amfani da kasuwanci da na zama, kamar amfani da batura tare da haɗin lantarki da RFID da fasahar Bluetooth.

Latch ɗin gargajiya yana buƙatar saka maɓalli a cikin silinda na kulle don kulle/ buɗe shi ta hanyar juya shi da hannu, fa'idar wannan hanyar ita ce tana da aminci sosai. Mutane na iya ɓata ko rasa maɓalli, kuma tsarin canza makullai/maɓalli na buƙatar amfani da kayan aiki da ƙwarewa. Makullan lantarki sun fi sassauƙa a ma'anar ikon shiga kuma galibi ana iya gyara su da sabuntawa ta hanyar software. Yawancin makullai na lantarki suna ba da zaɓuɓɓukan sarrafa kulli na hannu da na lantarki, suna samar da mafi ƙarfi bayani.
Ƙananan diamita stepper Motors don ƙananan maƙallan lantarki suna da kyau don mafita tare da ƙayyadaddun girman girman da madaidaicin matsayi. Injiniyan Motoci da fasahar maganadisu na mallakar mallaka sun haifar da haɓaka injinan stepper tare da mafi ƙarancin diamita a halin yanzu (3.4mm OD). Ana amfani da ingantattun dabarun bincike na maganadisu da tsarin don haɓaka ƙira da kayan don ƙayyadaddun sarari da ake da su. Ɗaya daga cikin yanke shawara mafi mahimmanci ga ƙananan matakan stepper shine tsayin mataki na motar, wanda ya dogara da takamaiman ƙuduri. Tsawon matakan da aka fi sani da shi shine digiri 7.5 da digiri 3.6, wanda ya dace da matakai 48 da 100 a kowace juyin juya hali, bi da bi, tare da injinan stepper suna da kusurwar mataki na digiri 18. Tare da cikakken mataki (2-2 lokaci tashin hankali) tuƙi, da mota yana jujjuya matakai 20 a kowace juyin juya halin da na kowa filin na dunƙule ne 0.4 mm, don haka matsayi iko daidaito na 0.02 mm za a iya samu.

Motocin Stepper na iya samun mai rage kayan aiki, wanda ke ba da ƙaramin matakin mataki, da kuma raguwar kayan da ke ƙara ƙarfin ƙarfin da ake samu. Don motsi na linzamin kwamfuta, ana haɗa motocin stepper zuwa dunƙule ta hanyar goro (waɗannan injin kuma ana kiran su masu kunna layi na layi). Idan makullin lantarki yana amfani da mai rage kayan aiki, za'a iya motsa dunƙule tare da daidaito koda tare da babban gangara.

Sashin shigar da wutar lantarki na stepper motor zai iya ɗaukar nau'o'i daban-daban, kamar masu haɗin FPC, masu haɗa tashoshi za a iya haɗa su kai tsaye zuwa PCB, sandar turawa na ɓangaren fitarwa na iya zama madaidaicin filastik ko madaidaicin ƙarfe, da wani takamaiman kewayon silidu na al'ada bisa ga buƙatun tafiya na kulle. Saboda ƙaramin motar stepper da skru na bakin ciki, tsayin zaren da aka sarrafa yana iyakance kuma matsakaicin tafiya na kulle gabaɗaya ƙasa da 50 mm. Yawancin lokaci, motar motsa jiki tana da ƙarfin motsa jiki na kimanin 150 zuwa 300 g. Ƙarfin turawa ya bambanta dangane da ƙarfin lantarki, juriya na mota, da dai sauransu.
Kammalawa
Tare da sha'awar mabukaci a cikin ƙananan rata da samfuran marasa ƙarfi, ƙaramin injin stepper na iya ɗaukar wannan girman raguwar. Bugu da ƙari ga ƙananan nau'i na nau'i, matakan motsa jiki sun fi sauƙi don sarrafawa, musamman don madaidaicin matsayi da ƙananan buƙatun juzu'i kamar kulle-kulle. Don cimma ayyuka iri ɗaya, wasu fasahar mota suna buƙatar ƙarin na'urori masu auna tasirin Hall ko hadaddun hanyoyin sarrafa martani na matsayi. Za a iya fitar da motocin Stepper tare da masu sarrafa microcontrollers masu sauƙi, waɗanda za su iya sauƙaƙa injiniyoyin ƙira game da damuwar mafita mai rikitarwa.
Lokacin aikawa: Nuwamba-25-2022